ตำนานสักยันต์ อาจารย์เค 7 แส ตำหรับปู่ฤๅษีบรมครูธรรมบันลุ
พฤศจิกายน 01, 2014, 01:36:45 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: ยินดีต้อนรับสมาชิกทุกท่านลูกศิษย์ลูกหาอาจารย์เคทุกท่าน

.::เรียนท่านผู้เข้าชมเว็บตำนานสักยันต์::.

เข้ามาใหม่สมัครสมาชิกด้วยนะครับร่วมกันแสดงความคิดเห็นด้วยนะครับ

.::เปิดรับสมัครสมาชิกเว็บใหม่แล้วนะครับคลิ๊กเลย::.

เข้าสู่เว็บไซต์ตำนานสักยันต์

.::กรุณาอ่านกฎกติกาของเว็บบอร์ดตำนานสักยันต์คลิ๊กเลย::.

แนวปฏิบัติเมื่อสักของดีจากอาจารย์ไปแล้วเพื่อให้เกิดความขลังสืบไป
1.ไม่ให้ประมาทอยู่ในความมีสติ
2.ไม่ลบหลู่ ศีลธรรม พ่อแม่ ครูอาจารย์
3.ไม่กระทำความชั่วให้รักษาศีล
4.ไม่ด่าบุพการีของตนเองและผู้อื่น

ข่าวด่วน
สมัครสมาชิกก่อนเพื่อแสดงความคิดเห็นบนเวบบอร์ดนะครับ

เบอร์โทรสำนัก อ.เค 7 แส : 085-4517793

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  

กด Like เพื่อติดตามข่าวสารของทางสำนักสักยันต์อาจารย์เค 7 แส ทาง Facebook นะครับ
หน้า: [1]   ลงล่าง
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: อาการของขึ้นของคนที่สักยันต์รูปต่างๆ  (อ่าน 22334 ครั้ง)
Admin
Administrator
เจ้าพระยา

จำนวนกดอนุโมทนา 9

ศิษย์เอกอาจารย์เคฝ่าย IT

ดูรายละเอียด อีเมล์
« เมื่อ: มกราคม 14, 2010, 12:52:17 PM »
Share: ???????????????? Twitter ??????  ???????????????? Facebook ??????...

คนในรูปอาจารย์บอกว่าสักหนุมานครับเดี๋ยวจะเอารูปชัดๆมาลงเพราะรูปที่อาจารย์ให้มาเป็นภาพถ่ายที่อัดลงกระดาษแล้วต้องเอาไปสแกนอีกทีนึงให้ได้ตัวไฟล์มาแต่ยังไม่มีเวลาครับแล้วจะเอามาลงใหม่เมื่อทำเสร็จแล้วมีหลายรูปด้วยกันครับ

"ของขึ้นมันเป็นปัจจตังครับ คือสิ่งที่รู้ได้เฉพาะตัว
อาการของขึ้นหลักๆครูบาอาจารย์ท่านว่า เกิดจากคนที่เชื่อมั่นมากๆ
หรือจิตอ่อน ก็จะขึ้นง่ายกว่าคนที่จิตแข็ง ก็จะไม่ค่อยขึ้นครับอย่างดีก็ร้อนๆหนาวๆ
ยันต์ตามตัวปูดนูนขึ้นมา บางทีจะคันตามรอยสักอย่างนี้คือของขึ้นอีกกรณีครับ เคยได้ว่าอาการของขึ้นจริงๆ
คือแบบนี้ครับ ไม่ได้ขึ้นตูมตามออกท่าทางไปเสียหมด
ส่วนที่ว่าอะไรจะขึ้น ก็ถามตัวเองก่อนว่าจิตเรามันผูกพันกับอะไร คนที่ชอบลิงสักลิงมากๆ เวลาขึ้นลิงหรือหนุมานก็จะมาก่อน
คนที่สักเสือจิตมันชอบไปทางเสือ ของขึ้นเสือก็มาก่อน ประมาณนี้ครับ"

เท่าที่ผมศึกษามาและจากอาจารย์เล่าให้ฟังจะประมาณนี้ครับ

อาจารย์บอกว่าที่จริงไม่อยากให้เอารูปแบบนี้มาลงเท่าไหร่เพราะจะเป็นการประมาทคุณครูบาอาจารย์ให้เราตั้งจิตตั้งใจเชื่อมั่นตั้งมั่นในครูบาอาจารยืแค่นั้นก้พอแล้วแต่ที่เอามาลงนี้ก้เพื่อให้คนที่ไม่เคยเห็นได้เห็นว่าเป็นยังไงเกิดจากอะไร บางทีพอสักเสร็จอาจารย์สวดๆอยู่ก็ขึ้นเลยก็มีเอามีดมาฟันกันดังตุ๊บๆเลยก็มีแต่ไม่ได้ถ่ายรูปไว้อาจารย์บอกไม่อยากเอามาลง ใครที่ไปสักกับท่านถ้าอยากให้ท่านลองฟันให้ก้ได้หรือไม่อยากลองก้บอกอาจารย์ก่อนสักครับ ส่วนใครอยากของขึ้นก็ทำจิตให้ตั้งมั่นบอกอาจารย์ว่าอยากให้ของขึ้นดูบ้างอาจารย์ก็จะสวดคาถาท่องไปเรื่อยๆสักพักก้จะได้เจอกับตัวเองแน่นอนครับขอแค่เชื่อมั่นตั้งมั่นครับ

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: เมษายน 18, 2010, 06:23:40 PM โดย Admin » บันทึกการเข้า

สำนักสักยันต์อาจารย์เค 7 แส โทร.085-4517793
รวมรายการวัตถุมงคลอาจารย์เค 7 แส
Admin
เจ้าพระยา

« ตอบ #1 เมื่อ: มกราคม 25, 2010, 11:12:23 PM »
Share: ???????????????? Twitter ??????  ???????????????? Facebook ??????...

เป็นความเชื่อที่มีมาแต่ครั้งโบราณกาล คนเก่าคนแก่อยากอนุรักษ์ไว้ให้ลูกหลานให้อยู่คู่เมืองไทยไปนานๆ ผมจึงช่วยอาจารย์สร้างเว็บนี้ขึ้นมาเพื่อจะช่วยอนุรักษ์ขนบธรรมเนียมโบราณไว้ให้อยู่ตราบนานเท่านานครับ

เพื่อเป็นความรู้ของคนรุ่นหลัง และเพื่อคนที่ชื่นชอบในเรื่องวัตถุมงคล ของขลัง คาถาอาคม การสักยันต์  ทุกคนสามารถแสดงความคิดเห็นสอบถามแลกเปลี่ยนความรู้กันได้ครับไม่ว่าจะเรื่องสักยันตหรือเรื่องวัตถุมงคลคาถาอาคมต่างๆที่เกี่ยวข้องกับด้านนี้ครับ

สำนักสักยันต์อาจารย์เค 7 แส โทร.085-4517793
รวมรายการวัตถุมงคลอาจารย์เค 7 แส
Admin
เจ้าพระยา

« ตอบ #2 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 08, 2010, 08:38:02 PM »

บางครั้งอาจารย์ก็บอกว่าไม่อยากให้คนของขึ้นเท่าไหร่เพราะจะทำให้คนที่มาสักอยู่ในความประมาทว่ามีของดีแล้วจะนำไปอวดนำไปโชว์คนอื่นคนที่มาสักบางครั้งก็เพื่อต้องการเอาไปโชว์ว่าตัวเองมีของมีครูบาอาจารย์แล้วสักมาให้ของขึ้นโชว์คนอื่นแบบนี้อาจารย์ก็ว่าเป็นการประมาท ของดีต้องนิ่งไม่คุยโม้นิ่งเหมือนคนใบ้ คนที่มาสักบางคนสักลายต่างที่เป็นตัวทั้งจิ้งจกทั้งหนุมานต่างๆสักเสร็จอาจารย์ก็จะทำการสวดยัดให้อีกครั้งบางคนเกิดอาการของขึ้นหรือของกำลังขึ้นเริ่ม "เจี๊ยกๆ" บางทีอาจารย์ก็หยุดสวดไม่อยากให้ขึ้น บางคนที่สักเสร็จแล้วออกไปรอข้างนอกได้ยินเสียงอาจารย์สวดยัดให้คนข้างในของขึ้นด้วยเลยก็มีอาจารย์ก็หยุดสวดสักพักไม่อยากให้ขึ้นกลัวคนแห่กันมาดู แบบนี้ก็มีบางทีผมก็ถามอาจารย์ว่าทำไมไม่อยากให้เป็นแบบนั้นอาจารย์ก็บอกว่ากลัวคนได้ไปเค้าประมาทอวดอ้างต่างๆนาๆสักแล้วได้ของดีไปก็พอไม่อยากให้ประมาทไม่อยากให้อวดอ้างสรรพคุณ

หน้า: [1]   ขึ้นบน
  พิมพ์